Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
การรีดหรือเค้นศักยภาพของกีต้าร์ตัวเก่าที่มีอยู่
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
การรีดหรือเค้นศักยภาพของกีต้าร์ตัวเก่าที่มีอยู่
จั่วหัวเอาไว้ประมาณนี้
ที่อยากถามก็ประมาณนี้เหมือนกันครับ (เยิ่นเย้อจริง)
ผมอยากจะทราบว่าเราสามารถนำกีต้าร์ที่มีอยู่มา ปรับ แต่ง เสริม เพิ่ม เติมอย่างไรได้อีก ก่อนที่จะตัดสินใจซื้อใหม่น่ะครับ
ตัวผมเองมี ovation celebrity cc-24 อยู่ครับ
ไม่เคยทำอะไรกับมันเลยแม้แต่น้อย (ยกเว้นเคยทำเฮดสต๊อคบิ่นTongue)
ไม่เคยเล่นกีต้าร์คนอื่นเลย
จนได้มาอยู่ที่บ้านหลังนี้จึงได้รู้ว่ากีต้าร์มันสามารถปรับให้เล่นได้ง่ายกว่าที่มาจากโรงงาน
ผมว่าสายมันค่อนข้างสูงจากฟิงเกอร์บอร์ดน่ะครับ ใครมาเล่นของผมก็บ่นว่าแข็งมาก ตึงมาก เมื่อยมือ
แต่เท่าที่อ่านจากหลายกะทู้ก็พอจะทราบว่าปัญหานี้เราสามารถปรับแอ็คชั่นทีหลังได้
แล้วอย่างอื่นนอกเหนือจากการปรับแอ็คชั่นล่ะครับ
ผมสามารถซื้ออะไรมาเปลี่ยนได้อีกมั้ยครับ
จุดประสงค์เพื่อทำให้เจ้าตัวเก่านี้เสียงดีที่สุดเท่าที่มันจะดีได้
ขอคำแนะนำด้วยครับ
รบกวนบอกรายละเอียดเช่น ทำอย่างนี้แล้วจะเกิดอะไรขึ้นด้วยก็จะขอบคุณอย่างสูงครับ
เช่น ปรับแอ็คชั่น...สายต่ำลง เล่นง่ายขึ้น (แล้วเสียงเป็นอย่างไรครับ?)
ขอบคุณครับ
25-12-2008, 11:14
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
การรีดหรือเค้นศักยภาพของกีต้าร์ตัวเก่าที่มีอยู่ - by dear709 - 25-12-2008, 11:14

Forum Jump: