Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รวบรวมภาพยนตร์เพลง...เชิญทางนี้
Author Message
love666 Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
RE: รวบรวมภาพยนตร์เพลง...เชิญทางนี้
เท่าที่พอนึกออกนะครับ

1. Ray : เ ค้าว่าสร้างจากเรื่องจริง
2. Temptation : เค้าว่าสร้างจากเรื่องจริง วงดังในอดีต Temptation !! (เพลง My girl)
3. High school musical : หนังวัยรุ่นๆ แรงบรรดาลใจให้เด็กที่รักดนตรี เข้าร.ร. ดนตรี
4. 8Mile : หนังเพลง Hip hop .. Yo yo waz'up man Tongue
5. 1900 : หนังที่ให้แรงบรรดาลใจได้ดี (พรสวรรค์ของนักเปียโนที่อาศัยบนเรือ โดยไม่เคยขึ้นฝั่งตลอดชีวิต)
6. Master of Rock : หนังขำๆสไตล์วัยรุ่น แต่ก็ได้แรงบรรดาลใจดี เรื่องของมือกลองที่ถูกเขี่ยออกจากวงเพราะลูกเ จ้าของค่ายเพลงจะมาเล่นกลองออกอัลบัมแทน ตัวเอกใ ช้เ วลา 20 ปี ไม่เล่นกลองอีกเลย จนมาเ จอวัยรุ่นกลุ่มนึง จะเป็นไงต่อไป ไปหาเช่ามาดูซะนะ Big Grin
7. School of Rock : หนังวัยรุ่นอีกแล้วครับ อดีตมือกีต้าร์ตกอับ กลายมาเป็นครูสอนดนตรีในโรงเรียน ฮาดี
8. เยอะมาก แต่จำชื่อไม่ได้แล้วสำหรับภาพยนตร์ฝรั่ง

ถ้าเป็นหนังไทย (ถ้าเข้าข่ายนะครับ) เพียบเลย

1. มนต์รักลูกทุ่ง
2. รองต๊ะแร๊ปแปล๊บ
3. ร๊อคหน้าย่น
4. เยอะมากครับ เป็นตัวอย่างละกัน

อ้อ...!! มีหนังไทยช่วงยุค 80 ที่เอานักร้อง นักดนตรีมาเล่นหนังก็เยอะมากเลยนะครับ (ใช้เพลงของตัวเองประกอบหนังด้วย) เช่น
ป้าเบิร์ด, ปุ๊ อัญชลี , ไมโคร, วงชาย, บิลลี่ และอื่นๆอีกมากมาย

รอน้าๆมาบอกครับว่ามีเรื่องอะไรอีกมั่ง อยากรู้ๆ ผมชอบดูหนังครับ จะได้ไปหามาดูบ้าง
If heart is empty, brain doesn't matter.

(This post was last modified: 27-02-2009, 23:59 by love666.)
27-02-2009, 23:56
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รวบรวมภาพยนตร์เพลง...เชิญทางนี้ - by love666 - 27-02-2009, 23:56
text - by Katayoot - 20-03-2009, 09:03

Forum Jump: