Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รวบรวมภาพยนตร์เพลง...เชิญทางนี้
Author Message
HMUI Offline
Member

Likes Given: 0
RE: รวบรวมภาพยนตร์เพลง...เชิญทางนี้
ขอขอบคุณน้าป๋อเป็นอย่างยิ่งมาก ๆ ครับ

(แก้ตัว)....ก็ชื่อเดิมของผม ถ้าจะเข้าบ้าน รูกุญแจมันไม่เข้ากับดอกที่ไขอ่ะครับ..หมายความว่า ถ้าใส่ชื่อเดิม เครื่องมันก็จะถามว่า "แล้วรหัสผ่านล่ะ ??"....อันนี้ จนปัญญาครับ เพราะผมลืมสนิทว่า ได้ใส่ตัวอะไรไปบ้าง...ถามไปที่เว็บมาสเตอร์ อีเมล์ของผมก็หมดอายุอีก..........เลยต้องสมัครใหม่อยู่เรื่อย ๆ ครับ ผมนับแล้ว มีแค่ sitth,mui,muy,mooy,hmui....เอง

อีกอย่าง....ผมไปท่องเที่ยวอยู่เว็บเพื่อนบ้าน(วัยรุ่นทั้งน้าน)....เพราะตอนนี้กลายเป็นลูกผสมไปแล้ว..ริจะเล่นกีต้าร์ไฟฟ้า(เหมือนน้าเลเบ้อร์ว่า)........ก็ยังหามือกลองกับมือเบส ที่มีเวลาซ้อมจริง ๆ ไม่ได้เลย....สี่โมงครึ่ง มือกลองต้องรีบไปรับแม่บ้าน(แต่งมาได้หนึ่งปีละ)..เสาร์อาทิตย์ห้ามนัดเด็ดขาด....มือเบส ได้เวลาเย็นต้องเผาหัว..แล้วเอาน้ำ(...)ราด...........อูย ดูสาหัสสากรรจ์ จริง ๆ ชีวิตผม

ล่าสุด.. ได้มีโอกาสยกวงไปโชว์ให้ระดับผู้บริหารกระทรวงดู......แต่เพลงส่วนใหญ่เป็น คำเมือง ของอาจารย์ จรัล ซะงั้น.........เลยไม่รู้ออกหัวก้อยดี...........ขอบคุณมากครับ (อุปกรณ์ยังใช้ของเดิม แต่ละอย่างไม่ถึงหมื่น มีแต่มือกลอง(หลานเคยมาเปิดบ้านเต่า)..โมกลองไปเกือบสามหมื่น ทั้งที่ซื้อมาไม่ถึงหมื่น กับ บ้าไปซื้อแอมป์มาร์แชลซะหมื่นหก).....อยากซ้อม อยากเล่น อยากออกงาน ฯลฯ
ลืมไป...ลืมเข้าเรื่อง

ผมได้เล่นเพลงไตเติ้ลหนังเรื่องนี้บนเวทีด้วยหล่ะ....ได้คู่ประสานจากจังหวัดแพร่ เล่นคอร์ดจากจังหวัดสิงห์บุรี...นอกนั้น อย่างเดิม...เป็นงานอบรมทั่วประเทศครับ 90 คนไม่เคยรู้จักกันเลย ที่สนุกคือ ผมเที่ยวไปถามว่า..ใครเล่นดนตรีได้บ้าง..ก็เลยได้มาสองคน+ผม = 3......นั่งซ้อมกันชั้นล่างรถทัวร์ตอนไปดูงาน สองสามชั่วโมงเอง..บังเอิญเจอคอเดียวกันซะอีก.....ตื่นเต้ลลมากกกกก
ตัวอย่างนักดนตรี อีโก้จัด เจ้าสำราญ เสพเหล้า บุหรี่ อาจินต์ ได้นั่งบนดวงจันทร์ แผล็บเดียว ก็ร่วงลงพื้น

Attached Files Image(s)

(This post was last modified: 17-03-2009, 19:59 by HMUI.)
17-03-2009, 19:03
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
text - by Katayoot - 20-03-2009, 09:03
RE: รวบรวมภาพยนตร์เพลง...เชิญทางนี้ - by HMUI - 17-03-2009, 19:03

Forum Jump: