Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
หัทยา พาฟัง john mayer / back to you (ตอนที่ ๖ .ละนะ)
Author Message
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
RE: หัทยา พาเพลิน....เชิญความเห็น
อุตส่าห์ถามไฉนเลยจะไม่มีคำตอบ...
อยากบอกความรู้สึกส่วนตัวแบบนี้ครับ
โดยตัวงาน-ฝีมือ-อารมณ์การแสดงนั้นไม่กล้าแตะครับ
แต่ที่ผมรู้สึกคือผมว่าเสียงของบรรยากาศมันมากไปหน่อย
แม้ผมจะเข้าใจข้อจำกัดในเรื่องของเครื่องมือบันทึกเสียง
และจุดมุ่งหมายในการนำเสนอ..
แต่เมื่อได้ฟังหลายๆชิ้นผมเริ่มรู้สึกว่าผมไม่เป็นอันหนึ่งอันเดียวกับบรรยากาศนั้นเลย
อาจเป็นเพราะผมเป็นคนไม่เที่ยว..คือผมไม่ชอบบรรยากาศของร้านเหล้านะครับ
ความรู้สึกนี้อาจเกิดกับผมคนเดียวก็ได้
แต่เมื่อถามผมจึงตอบ..
ผมอยากฟังแบบที่ได้ยินเนื้อของเสียงดนตรีเพียวๆดูบ้าง
เผื่อบางทีผมจะได้สร้างบรรยากาศทางอารมณ์ขึ้นมาเอง
โดยไม่ถูกกำหนดอารมณ์ให้อยู่แต่ในร้านเหล้า
ผมคงดื่มด่ำรับสารได้มากกว่านี้......

ปัญหาไม่ใช่เกิดจากผู้เล่นและผู้รับ
แต่เกิดจากอากาศที่กั้นกลางระหว่างกันครับ

ย้ำ...ความเห็นส่วนตัวไม่ใช่ความเห็นสาธารณะ

ขอบคุณครับที่พากเพียรสร้างงานดีๆนำมาถ่ายทอดถึงกันอย่างสม่ำเสมอ....
(This post was last modified: 23-04-2009, 10:22 by boobyblue.)
23-04-2009, 10:17
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: หัทยา พาเพลิน....เชิญความเห็น - by boobyblue - 23-04-2009, 10:17

Forum Jump: