Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รอยcrackแบบนี้มันแก้ได้ง่ายๆหรือเปล่าครับ
Author Message
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Likes Given: 0
RE: รอยcrackแบบนี้มันแก้ได้ง่ายๆหรือเปล่าครับ
ผมเห็นด้วยกับพี่กฤษณมากๆเลย เรื่อง Preamp ที่ไม่ได้ติดมาจากโรงงาน
ตอนแรกผมเข้าใจว่ามันเป็น PS14 ที่ติดตั้ง ES รุ่นแรกมาให้อยู่แล้ว
ก็เลยเชียร์ให้ติด ES รุ่นใหม่ เพราะเห็นว่าไหนๆก็ส่งซ่อม Crack แล้ว
และ ES รุ่นใหม่ก็ดีกว่ารุ่นเก่าเป็นไหนๆ

โดยส่วนตัวผมเอง กีต้าร์ที่ผมซื้อถ้าเลือกได้ ผมจะไม่ติด Pickup เลยครับ
เพราะผมไม่เคยต้องไปเล่นออกงานที่ไหน และถึงมีเพื่อนๆมานั่งเล่นกัน
ก็ไม่ได้มีมากมายหลายคนขนาดต้องใช้เครื่องขยายเสียง

ไม้ Brazilian หาได้ไม่ง่ายแล้วในปัจจุบัน ผมว่าถ้าไม่จำเป็นต้องเอากีต้าร์ไปเสียบออกแอมป์
ก็อย่าไปเจาะให้ไม้หายากเป็นรูเลยครับ ผมเสียดายของ Smile

ถ้าอยากจะทำให้กีต้าร์มันมีเสียงออกแอมป์ได้ ผมลงทุนซื้อกีต้าร์ราคา 3-40000 บาทมาติด Pickup ดีกว่า
หรือไม่ก็ซื้อกีต้าร์รุ่นที่มันมี Pickup ไปเลย

ปล.1 กีต้าร์โปร่งในบ้านผมมีราวสิบกว่าตัว แต่มีอยู่ 2 ตัวที่เสียบแอมป์ได้คือ Gibson Songwriter Deluxe 12 สาย
กับ PS14ce เพราะมันมีมาจากโรงงาน ผมเลือกไม่ได้ครับ!! เฮ้อๆๆๆๆๆ Tongue

ปล.2 ที่ผมตัดสินใจเปลี่ยน ES ของผมเป้น ES รุ่นใหม่ เพราะรุ่นเก่ามันเจ๊งคร๊าบบบบบบบบบบบบบบ Big Grin
[Image: myworkspace.jpg]
26-04-2009, 02:45
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รอยcrackแบบนี้มันแก้ได้ง่ายๆหรือเปล่าครับ - by yodchula - 26-04-2009, 02:45

Forum Jump: