Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รอยcrackแบบนี้มันแก้ได้ง่ายๆหรือเปล่าครับ
Author Message
Noname Offline
Senior member

Likes Given: 1
RE: รอยcrackแบบนี้มันแก้ได้ง่ายๆหรือเปล่าครับ
เวรกรรมคุณpoodมาเรียกผมว่าน้าซะแล้ว 55555 ผมอ่อนอาวุโสกว่าคุณยอดที่เรียกคุณว่าพี่หลายปีอยู่นะครับเนี่ย

ราคาPricelistปัจจุบัน 12298ครับ สำหรับ PS14CE (แต่รุ่นใหม่เรียกว่า PSGAce) ถ้าเอาEออก pricelistก็ถูกลง 400 ครับ เขาก็ยังโฆษณาว่าไม้เป็น Master Gradeอยู่นะครับ แต่ตัวหลังๆลายไม้มันจะไม่ตรงเหมือนก่อน จะเลื้อยไปมาน่ะครับ ผมแนบลายไม้ตัวปี 2007-2008มาให้ดูล่ะกันครับ มี3 ตัวครับ ตัวสุดท้ายเป็นAdirondack สังเกตว่าใช้ลูกบิด Gotohหมดแล้ว

[Image: f9d5_12.JPG] [Image: f564_12.JPG]

[Image: DSCN0015-1.jpg] [Image: DSCN0019.jpg]

[Image: inlay2.JPG][Image: body2.JPG][Image: back5.JPG]
คือผมตั้งใจจะซื้อโปร่งไฟฟ้ามาตั้งแต่ต้นน่ะครับ ไม่มีเหตุผลอย่างอื่นเลยครับ พอดีพอไปถามร้านเขาก็บอกว่ามีPS14C พอดี ถ้าจะเอาเราจะติด ESให้ Free (แต่ผมว่าพี่แกบวกเข้าไปแล้วแหละครับ) ถ้ากรณีนี้อยากซื้อโปร่งไฟฟ้า สั่งของใหม่อาจจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่า

สรุปคือถ้าสนใจจะเอา 14C แนะนำว่าไม่ควรให้เขาเอาไปติด ES อย่างยิ่งหรือครับ งั้นไม่รู้ว่าถ้าไม่ติดจะลดได้อีกหรือเปล่า แต่ตัวนี้ราคาที่ผมได้มันแพงกว่าสั่งPSGAce ของใหม่อีกครับ เพียงแต่ตัวปีเก่าไม้น่าจะดีกว่า เพราะตัวใหม่ไม้ในstockก็จะน้อยลงครับ จริงๆที่ว่าตัวใหม่ได้ราคาถูกกว่านี่ เป็นเพราะผมต่อได้ถูกกว่าเองนะครับ ไม่ใช่เพราะว่าราคาของใหม่มันถูกกว่า ราคาPricelistก็อย่างที่บอกครับ ปัจจุบัน 12298 ครับ ดังนั้นราคาprice listปัจจุบันแพงกว่าสามสี่ปีก่อนเยอะครับ แต่ผมต่อได้ถูกกว่าราคาปกติพอควรครับ ส่วนเจ้า PS14C +ES ตัวที่มีcrack ที่เขาจะขายแพงกว่าตัวใหม่ (ทั้งที่pricelist ในปีที่มันออกมาขายมันถูกกว่าเยอะ) ก็เพราะผมต่อลงมาไม่ได้น่ะครับ แหะๆๆๆ มันคนละสาขากัน
(This post was last modified: 26-04-2009, 12:07 by Noname.)
26-04-2009, 08:07
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รอยcrackแบบนี้มันแก้ได้ง่ายๆหรือเปล่าครับ - by Noname - 26-04-2009, 08:07

Forum Jump: