Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รอยcrackแบบนี้มันแก้ได้ง่ายๆหรือเปล่าครับ
Author Message
Noname Offline
Senior member

Likes Given: 1
RE: รอยcrackแบบนี้มันแก้ได้ง่ายๆหรือเปล่าครับ
ขอบคุณมากครับคุณกฤษณ์

1.ตัวสั่งทำเดิ๋ยวต้องดูไม้ในstockเขาน่ะครับ ว่าเหลือแบบไหนบ้าง เขาให้เกรดเป็นMaster Gradeเหมือนกัน แต่คิดว่าพวกquarter sawnคงไม่มีแล้วแน่ๆ ราคาที่ผมได้คือ 6750 ครับ (ราคานี้ถูกกว่ามือสองที่ขายในEbayตัวล่าสุดอีกครับ ตัวแรกในสามตัวที่ผมลงรูปให้ดูน่ะแหละครับ)เท่าที่เช็คมาหลายเดือน คงหาถูกกว่านี้ไม่ได้แล้ว ถึงจะได้ไม่ทันก่อนผมกลับ ผมยังสามารถฝากคนอื่นจัดการได้ครับ แล้วแต่ว่าจะเอาเร็ว เอาช้า อาจเสียแค่สองพันกว่าบาทด้วยซ้ำ ค่าภาษีคิดว่าไม่โดนครับ เพราะมีกรณีข้อยกเว้นของคนที่อยู่ต่างประเทศเป็นปีแล้วย้ายกลับครับ คือยังไงอีกไม่กี่เดือนก็จะมีเพื่อนผมย้ายกลับอยู่แล้ว และก็มีคนทยอยย้ายกลับเรื่อยๆครับ ถ้าตัวผมเอง ของมาถึงหลังผมกลับไม่เกินหกเดือนก็ยังเป็นข้อยกเว้นอยู่ แต่ต้องพิสูจน์รายละเอียดปลีกย่อยอีก ส่วนเรื่องเสียง เสี่ยงจริงครับว่ามันอาจจะออกมาไม่ดีได้ ตอนนี้ผมเลยคิดว่าถ้าหามือสองก่อนผมกลับไม่ได้ อาจจะสั่งของใหม่นี่แหละครับ

2. NOS 6789 ครับ รวมค่าติด ES กับค่าซ่อมCrackแล้ว เขายืนยันผมมาจริงๆว่าติด ES ได้ใน15วัน แต่พอมีกรณีcrackด้วย น่าจะเกิน ผมมาดูpricelistปีก่อนๆ ตามที่คุณกฤษณ์แจ้งมา เริ่มคิดแล้วว่ามันแพงจริงครับ อันนี้ตอนแรกๆพี่แกจะเอา 8พันด้วยซ้ำครับ งั้นคงไม่คุ้มครับ แต่ลายไม้มันก็ตรงจริงๆน่ะแหละครับ (จริงๆยังมีอีกสองตัวที่ผมหาเจอ เป็นPS14C แต่เขาจะเอา 7ปลายๆ-8000ครับ เป็น NOS แบบนี้แหละครับ)

PS14CE มือสอง 5000 ก็หาได้ครับ ผมเคยเห็นสองตัวครับ แต่ผมงี่เง่าเลยพลาดไปทั้งสองตัวเลยครับ ยังเจ็บใจอยู่เลย มือสองที่เห็นส่วนใหญ่จะแพงกว่านี้

ก่อนหน้านี้ที่Dreamguitars มีPS12C ราคา4780อยู่ครับ http://www.dreamguitars.com/preowned/tay...219156.php
ผมเคยคุยกับทางร้านผ่านๆเขาบอกว่าราคาที่ตั้งจะไม่ลดแล้ว แต่ถ้าคุยจริงจังก็อาจจะได้ลดจริงๆ แต่สุดท้ายผมคิดว่าซื้อของราคาระดับนี้ น่าจะเอาที่ตรงที่เราอยากได้จริงๆมากกว่าครับ ก็เลยไม่ได้ซื้อครับ

ยังมี PS10CE อีกตัวครับ ราคาก็น่าสนและน่าจะต่อได้ http://www.acousticvibesmusic.com/catalo...4cb371231f
แต่เหตุผลที่ผมจะไม่ซื้อก็เหมือนตัวข้างบนครับ คือจ่ายแพงขนาดนี้น่าจะเอาที่เราอยากได้จริงๆครับ

ว่าแต่คุณยอดจะอยากให้ผมหิ้วไรกลับไปแลกล่ะครับเนี่ย D-45 Custom หรือ D-50 Koa Deluxe หรือเปล่า 555
(This post was last modified: 26-04-2009, 14:03 by Noname.)
26-04-2009, 13:57
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รอยcrackแบบนี้มันแก้ได้ง่ายๆหรือเปล่าครับ - by Noname - 26-04-2009, 13:57

Forum Jump: