Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้าๆท่านไหนชอบนอนดึกบ้างครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: น้าๆท่านไหนชอบนอนดึกบ้างครับ
ผมเป็นภูมิแพ้ครับ ถ้านอนน้อยกว่า 6 ชม.
จะรู้สึกได้เลยว่าระบบการหายใจไม่สะดวกและจะมีอาการคันยุบยิบ+น้ำตาไหล

แต่ผมก็ยังนอนน้อย...เข้านอนดึกแล้วตื่นเช้าทุกวันเลย
ดังนั้นทุกๆเช้า เวลาที่เพิ่งตื่น..เมื่อเกิดอาการแพ้...จะรู้สึกโกรธตัวเองทุกครั้งเลยว่า
"ทำไมเมื่อคืนไม่รีบนอน"

แต่ว่า.....ผมชอบเวลากลางคืนที่สุดเลยครับ
มันสงบ เป็นส่วนตัว ผ่อนคลายและเป็นอิสระน่ะครับ

ผมรู้สึกว่า
ตอนมีแสงอาทิตย์ผมก็ใช้ชีวิตไปตามหน้าที่
ไม่เคยมีความสุขกับชีวิตตอนกลางวันเลยครับ
พอตกกลางคืน เมื่อถึงเวลาที่จะต้องนอน...ทั้งๆที่รู้ว่าจะต้องตื่นเช้า

แต่ก็จะคิดอยู่เสมอว่า....ผมใช้ชีวิตตามหน้าที่มาทั้งวันแล้ว
แม้แต่เวลานอนยังต้องนอนตามหน้าที่อีกหรอ?
ถ้านอนตามเวลา ผมรู้สึกว่าชีวิตคงไม่ได้ทำอะไรที่อยากทำเลยอ่ะครับ
(ไม่ได้อ่านนิยาย ฟังเพลง เล่นเกมส์ เล่นกีต้า ฯลฯ)
ก็เลยนอนดึกทุกวันครับ

แต่พอตื่นเช้าขึ้นมาก็คิดเหมือนเดิมว่า
"ทำไมเมื่อคืนไม่รีบนอน"

จะว่าไป....ไม่รู้ว่าหลงประเด็นของกะทู้หรือเปล่า
ลักษณะนี้....ปัญหาของผมอยู่ที่ไหนครับ?

เพราะไม่พอใจกับชีวิตทำงานตอนกลางวัน
เลยขอชดเชยด้วยการทำสิ่งที่ชอบก่อนนอน
ส่งผลให้มาเบียดเบียนเวลานอน
ร่างกายก็ทรุดโทรม

หางานใหม่? (จริงๆแล้วหานะครับ แต่ไม่มีใครเอา)
ทำใจ?...ถึงเวลาก็ต้องนอนแล้วชีวิตก็ไม่ได้ทำอะไรที่อยากทำเลย

อยากกลับไปเป็นเด็ก

(อ่านไปอ่านมา ชักเข้าข่ายล่มกะทู้แล้วครับ ออกทะเลไปเรื่อยๆ)

เฮ้อออออ ไปนอนล่ะครับ (T_T)
27-04-2009, 22:34
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้าๆท่านไหนชอบนอนดึกบ้างครับ - by dear709 - 27-04-2009, 22:34

Forum Jump: