Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
หลังจากหายไปนานไม่ได้แวะเข้ามาเลยครับ มาคราวนี้มีเรื่องปรึกษาอีกแล้วครับผม
Author Message
TooNyTooN Offline
Member

Likes Given: 0
RE: หลังจากหายไปนานไม่ได้แวะเข้ามาเลยครับ มาคราวนี้มีเรื่องปรึกษาอีกแล้วครับผม
คือผมเล่น AN 15 รู้สึกมันเหมาะกับ strum chord มาก ๆ อ่ะครับ แต่ผมดันเล่นออกแนวตบ ๆ ดึง ๆ แล้วรู้สึกมันยังไม่เต็มที่เท่่าไหร่ แต่เสียงตีคอร์ดนี่ใช่เลย สงสัยคงเป็นเพราะผมอาจจะรุ้สึกไม่ใช่กับเสียงของไม้ cedar น่ะครับ ตอนนี้ก็ยังชั่งใจอยู่ว่าจะขายดีมั้ย ขายไปแล้วก็ยังจะไม่มีกีตาร์โปร่งเล่นอีก แต่ผมเคยไปลองรุ่นหนึ่งใน lucky ซึ่ีงจำชื่อรุ่นไม่ได้ สี่หมื่นนิด ๆ รู้สึกมันเข้ากับการเล่นของผมดีน่ะครับ ผมเปลี่ยนกีตาร์มาสองสามตัวละ จาก yamaha 310 มาเป็น guild gad30 ล่าสุดมาเป็น takamine an 15 ซึ่งนี่ผมจะต้องเดินทางค้นหาต่อไปหรือนี่ ยังไม่แน่ใจเหมือนกัน ตอนแรกว่าจะไม่เปลี่ยนกีตาร์แล้วนะครับเนี่ย เล่นไป เล่นมา ไปหาเรื่องลองโน่นลองนี่ จนได้เรื่องเลย กรรม
01-05-2009, 22:15
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: หลังจากหายไปนานไม่ได้แวะเข้ามาเลยครับ มาคราวนี้มีเรื่องปรึกษาอีกแล้วครับผม - by TooNyTooN - 01-05-2009, 22:15

Forum Jump: