Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
จะshipกีต้าร์กลับไทยทางเรือ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: จะshipกีต้าร์กลับไทยทางเรือ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
กีต้าร์ราคาเป็นแสน hardware มันคงไม่ขึ้นสนิมง่ายๆหรอกครับถ้าตรง headstock ไม่ใด้เขียนว่า "Gibson"

เรื่องแพ้คเป็นพิเศษถ้าคุณไม่ใด้เป็นคนแพ้คเองแล้วเพื่อนคุณเขาจะเสียเวลาทำให้หรือครับ เรื่องความปลอดภัยจากอุบัติเหตุในระหว่างการขนส่งนั้นเพื่อนผมที่อยู่ศุลกากรก็ยืนยันว่าส่งทางเรือปลอดภัยกว่าส่งทางเครื่องบินแน่นอนเพราะเขาแพ้คใส่ลังไม้และใส่ใน container อีกที สินค้าที่มาถึงท่าเรือก็จะอยู่ใน container ครับจนกว่าจะมีการเคลียร์ของ กีต้าร์ที่ส่งทางเรือจะส่งมาทั้งกล่องกระดาษก็ใด้แต่ถ้าส่งทางเครื่องบินต้องแกะกล่องออกก่อนไม่งั้นจะแพงมาก

ข้อเสียของการส่งทางเรือมีอย่างเดียวคือต้องรอนานมากครับและต้องส่งเป็นล้อตใหญ่ถึงจะคุ้ม

ถ้าคุณเรียนจบแล้วและยังไม่มีเรื่องเร่งด่วนที่จะต้องกลับเมืองไทยทำไมไม่ขอเลื่อนเที่ยวบินซักหนึ่งอาทิตย์เพื่อรอหิ้วกีต้าร์กลับมาด้วยล่ะครับ
02-06-2009, 11:45
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: จะshipกีต้าร์กลับไทยทางเรือ ขอคำแนะนำหน่อยครับ - by pood - 02-06-2009, 11:45

Forum Jump: