Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Ryan กับ Olson ตัวเป็นๆนี่เป็นไงบ้างครับ แล้วBuilder ดังๆคนอื่นๆเป็นไงบ้าง
Author Message
Noname Offline
Senior member

Likes Given: 1
RE: Ryan กับ Olson ตัวเป็นๆนี่เป็นไงบ้างครับ แล้วBuilder ดังๆคนอื่นๆเป็นไงบ้าง
Quote:หายใจเถอะครับ มันสำคัญกับเรามากกว่ากีต้าร์พวกนี้เยอะ

เชื่อผมเถอะ...

ก๊ากๆๆๆๆ

แหม แค่พูดให้เวอร์หน่อยเดียวเอง

ไอ้กีตาร์ราคาแบบนี้ ถ้าไม่ถูกหวย คงซื้อบ่ได้ แต่สวยจริงๆขอรับ ขออนุญาตเพ้อหน่อยเถอะ

ส่วนเรื่องเสียง ก็เคยแต่ฟังเอาตามnet ไม่เคยฟังตัวจริง

เรื่องคนเล่นมีส่วนมากกว่า มันแหงอยู่แล้วขอรับ อิๆๆๆ แต่เนื่องจากผมเล่นไม่เก่ง เลยเน้นเสียงอุปกรณ์มาช่วย เผื่อมันจะดีขึ้น
ยังไงเสียงของอุปกรณ์มันก็มีส่วนอยู่แล้วครับ ผมเคยมีกีตาร์คลาสสิคสองตัว คือYamaha ตัวละสามพันกว่าบาท กะคลาสสิคสเปนซื้อมาสอง สามหมื่น ความดัง ความชัด ความเพราะของเสียงมันก็ต่างกันเยอะมาก คนเล่นกีตาร์ไม่เป็นก็ฟังออกได้ ยังไม่นับเรื่องtouchingด้วย

แต่ก็มีคำกล่าวว่า กีตาร์ที่เอามาเล่นจริงๆ มันราคาอย่างมากก็หลักแสนกว่าบาท หรือห้าพันเหรียญ แพงกว่านี้มักไม่ใช่กีตาร์สำหรับเล่นแล้ว

แต่ถ้าผมเป็นบิล เกตต์ (เดิ๋ยวนี้จนลงแล้ว ต้องยกวอร์เรน บัฟเฟตแทนมั้ยเนี่ย)ที่ว่ากันว่าซื้อปราสาทยุโรปวันละหลังถึงจะใช้เงินหมดในชาตินี้ ผมจะซื้อกีตาร์หลักล้านมาเล่นครับ ไม่เอามาตั้งโชว์อย่างเดียวหรอก กีตาร์แพงยังไง ผมว่าก็ต้องเล่นมั่ง ไม่ใช่ตั้งไว้เฉยๆ
(This post was last modified: 08-09-2009, 14:56 by Noname.)
08-09-2009, 12:04
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Ryan กับ Olson ตัวเป็นๆนี่เป็นไงบ้างครับ แล้วBuilder ดังๆคนอื่นๆเป็นไงบ้าง - by Noname - 08-09-2009, 12:04

Forum Jump: