Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอสมัครเป็นสมาชิก Nimitguitar.Com ค่ะ
Author Message
Kru Boongie Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ขอสมัครเป็นสมาชิก Nimitguitar.Com ค่ะ
(15-10-2009, 13:12).::.pOoH.::. Wrote: สวัสดีอีกครั้ง ยินดีต้อนรับครับ

กระทู้ไหนเหรอครับ ที่ตั้งไปตอนแรกๆ ผมจำไม่ได้แระ Big Grin

สวัสดี และ ขอบพระคุณ อีกครั้งค่ะคุณ.::.pOoH.::.
ยังดีนะคะ ที่มีผู้ใหญ่ใจดีคอยปราม
บุ้งตามลบแทบไม่ทันค่ะ ^^^ แหะๆๆๆๆ .... TongueTongueTongue
(15-10-2009, 13:23)boobyblue Wrote: เล่าประการณ์ตอนมีผลงานแล้วต้องมีสังกัดให้ฟังหน่อยซิครับ
เขาว่ากันว่าไม่มีความเป็นตัวของตัวเองเลยมันจริงมั้ยครับ?
ถามด้วยความเคารพ
หากตอบก็จะเป็นกรณีศึกษา
นับเป็นกุศลแก่ผมยิ่ง
ขอบคุณครับ...........

ยินดีค่ะ ... คุณboobyblue
ตอนมีผลงาน + ต้องมีสังกัด --- > เหนื่อยมากๆค่ะ
ต้องมีเงินเก็บส่วนตัวเพื่อนำมาใช้จ่ายช่วง Promote น่ะค่ะ
ทำสัญญา 5 ปี ถ้าไม่มีการบอกเลิก ถือว่าสัญญาต่อโดยอัตโนมัติ
สัญญามีหลายหน้ามาก ไม่มีการสำเนาเอกสารแจกคู่สัญญาด้วย

ไม่มีเงินเดือน+ค่าพาหนะเดินทางให้
รายได้เกิดจากการออก รายการ TV และคอนเสิร์ตตามผับเท่านั้น
ออกงานทุกครั้งต้องแบ่งให้ค่าย 30% ศิลปินได้รับ 70%
ในกรณีศิลปินมีคนเดียว ก็รับไปเต็มๆ แต่ถ้ามีหลายคนต้องเอามาหารกัน .. เหลือนิดเดียว

สรุป ... เป็นนักดนตรี เล่นตามผับ // เป็นครูสอนดนตรี
สบายใจ / สบายกาย / รายได้ดีกว่าค่ะ Tongue
^^ Practice Makes Perfect ^^
---------------------------------
http://www.facebook.com/boongies
oH_Ho66@hotmail.com
089-999-0878
(This post was last modified: 15-10-2009, 13:33 by Kru Boongie.)
15-10-2009, 13:25
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอสมัครเป็นสมาชิก Nimitguitar.Com ค่ะ - by Kru Boongie - 15-10-2009, 13:25

Forum Jump: