Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ชีวิตที่ต้องเลือก
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: ชีวิตที่ต้องเลือก
myakira Wrote:น้าอ้วนท่าทางจะคับแค้นมากเลยนะคะเนี่ย (ขนาดตั้งชื่อ blog ยังเป็น un-assignment เลย 555)
เห็นสัจธรรมเลยว่าถ้ายังเวียนว่ายอยู่ในวัฏสงสารก็จะยังคงมีทุกข์อยู่ร่ำไป แค่ขึ้นกับว่าจะเป็นทุกข์แนวไหนเท่านั้นเอง

น้ำหนักอุปกรณ์ร่วม 20 กิโลที่น้าอ้วนต้องพ่วงไปราวกับอวัยวะสำคัญประจำกายนั้น
ควรค่าแห่งความภาคภูมิใจที่ได้นำภาพและประสบการณ์ดีๆ มาแบ่งปันและเปิดโลกทรรศน์ของคนอีกมากมายที่ไม่มีโอกาสอย่างพวกเราแล้วหละค่ะ
ส่วนผู้น้อย ถ่ายภาพเพื่อความบันเทิง ขอเติมจุดทศนิยมหนึ่งตำแหน่ง ..แบกแค่ 2-3 กิโลก็พอเหมาะกับลูกผู้หญิงหน้าตาเกือบดีอย่างนี้แล้วนะคะ

ป้าฯ ดูท่าจะเป็นคนชอบตีความ...
อันชื่อ Blog. ที่ผมตั้งว่า Un-assignment นั้น หาใช่ด้วยความคับแค้นอะไรหรอกครับ แค่หมั่นไส้ชื่อคอลั่มน์ตามนิตยสารต่าง ๆ ซึ่ง Copy ตาม ๆ กันว่า 'Assignment' - - เลยรู้สึกว่า... มันจะสั่งอะไรกันหนักหนา คิดเองไม่เป็นหรือไง?...

สำหรับเรื่องน้ำหนักอุปกรณ์... แน่นอน ผมต้องแบกต้องพ่วงไปเสมือนเป็น 'อวัยวะสำคัญประจำกาย-ชิ้นหนึ่ง' จะปลดวางก็ตอนนอนเท่านั้นแหละจ๊ะ... - - แล้วถ้ามีอะไรบันเทิง ผมไม่คิดถึงกล้องหรอก... เพราะคิดถึงแล้ว อารมณ์มันเปิดเปิงหมดสนุก...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
01-05-2008, 02:25
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread

Forum Jump: